Tani 30 za taka zaondolewa Roysambu huku vijana wakihimizwa kubadili mtazamo kuhusu mazingira




Na Mwandishi wa Taifa Leo

ZAIDI ya tani 30 za taka zilikusanywa katika eneo la Roysambu, Nairobi, vijana zaidi ya 1,000 walipojitokeza kuongoza juhudi za kulinda mazingira wakati wa maadhimisho ya Siku ya Mazingira, Oktoba 10, 2026.
Zoezi hilo lililoandaliwa na WeCan Academy, kituo cha mafunzo ya vijana kinachoendeshwa na shirika la International Youth Fellowship (IYF), kwa ushirikiano na Serikali ya Kaunti ya Nairobi, lililenga kuhimiza wakazi kuwajibika katika usimamizi wa taka badala ya kusubiri mamlaka husika kuchukua hatua.

Washiriki walitembea kutoka makao makuu ya IYF, kando ya Barabara ya Thika, hadi kambi ya chifu wa Roysambu, ambako walipanda miche ya miti kama sehemu ya juhudi za kuhifadhi mazingira.

Maryvine Nyanchoka, afisa mkuu wa mazingira wa Kaunti Ndogo ya Roysambu, alithibitisha kuwa tani 30 za taka zilikusanywa wakati wa shughuli hiyo.

Idadi hiyo inaonyesha kiwango cha taka kinachoweza kuondolewa katika eneo moja kupitia ushirikiano kati ya vijana, jamii na maafisa wa mazingira.
Hata hivyo, changamoto iliyopo ni kuhakikisha kuwa taka hizo hazirundikwi tena baada ya shughuli za usafi kukamilika.

Mkuu wa WeCan Academy, Aeneas Wanyonyi, alisema juhudi za kuhifadhi mazingira zinapaswa kuanzia katika kubadili mtazamo wa watu kuhusu wajibu wao katika jamii.

“Katika WeCan Academy, kabla ya kufundisha ujuzi wowote, tunafundisha mabadiliko ya mtazamo kutoka ‘mtu mwingine anapaswa kufanya’ hadi ‘nitafanya mimi’. Zoezi hili la usafi lilikuwa somo la mtazamo kwa vitendo. Siku ya Mazingira si kuhusu kusafisha kwa siku moja, bali kubadili moyo unaosababisha watu kutupa taka kila siku. Moyo safi huunda mazingira safi,” alisema Wanyonyi.

Kauli hiyo inaangazia umuhimu wa kuwashirikisha vijana katika kutafuta suluhisho la changamoto za mazingira, huku wakazi wakihimizwa kuacha tabia ya kutupa taka ovyo.
Katika maeneo mengi ya Nairobi, taka zinazotupwa kiholela zinaweza kuziba mifereji ya maji, kuchafua mito na kuhatarisha afya ya wakazi.

Nyanchoka amesisitiza umuhimu wa kutupa taka katika maeneo yanayofaa na kuepuka kuziba mifereji ya maji, hasa wakati wa mvua ambapo uchafu unaweza kuzuia mtiririko wa maji na kusababisha mafuriko.

Mbali na ukusanyaji wa taka, washiriki walipanda miche ya miti katika eneo la kambi ya chifu wa Roysambu, ikiwa ni sehemu ya juhudi za kuhimiza uhifadhi wa mazingira na kuongeza uoto wa kijani.
WeCan Academy, ambayo awali ilijulikana kama Free Weekend Academy, hutoa mafunzo ya vitendo kwa vijana katika nyanja za akili unde, uandishi wa habari, usanifu, utangazaji, uongozi na ujuzi wa kidijitali.

Kupitia ushirikiano na IYF, taasisi hiyo inalenga kuwajenga vijana wenye nidhamu, uwajibikaji na utayari wa kuchangia maendeleo ya jamii zao.

Ujumbe mkuu wa zoezi hilo ni kwamba uhifadhi wa mazingira haupaswi kuwa jukumu la serikali pekee. Wakazi, wafanyabiashara, shule na taasisi mbalimbali wanapaswa kushirikiana kuhakikisha kuwa taka zinatupwa ipasavyo na maeneo ya umma yanabaki safi.
Kwa vijana walioshiriki Roysambu, zoezi hilo lilikuwa zaidi ya kufagia barabara na kukusanya taka. Lilikuwa wito wa kubadili tabia na kuchukua jukumu la kulinda mazingira kila siku.

Comments

Popular posts from this blog

Launch Of Raila Odinga Leadership Academy Hails New Era of Transformative Leadership

Boredo Wins Jubilant Steward of Africa Award, Highlighting Role in Sustainable Waste Management

Sugar Sector Warns of Deepening Crisis as Farmers Cite Rising Costs, Market Distortions and Policy Gaps at WFO–KENAFF Meeting