Vijana na Ruto Waunga Mkono Azma ya Rais Ruto ya Kuwania Muhula wa Pili



Na Macharia David

  Taifa Leo News

Vijana na Ruto wameunga mkono azma ya Rais William Samoei Ruto kuwania tena urais katika uchaguzi mkuu wa 2027, wakisema vijana watakuwa mstari wa mbele katika kuhamasisha uungwaji mkono kwa Rais.

Mwenyekiti wa Kitaifa wa Vijana na Ruto, Isaac Ntaragwe, alisema uamuzi huo umetokana na haja ya kutetea heshima ya kiti cha urais na kuunga mkono ajenda ya maendeleo ya serikali.
Akizungumza katika mkutano na wanahabari, Ntaragwe alisema viongozi wa kisiasa wana haki ya kikatiba kukosoa sera za serikali, lakini akasisitiza kuwa ukosoaji huo unapaswa kufanywa kwa heshima na kuzingatia maadili ya kisiasa.

Ntaragwe aliwataka Spika wa Bunge la Kitaifa pamoja na Kiongozi wa Wengi, Kimani Ichung’wah, kushughulikia matamshi yanayodaiwa kutolewa na Mbunge wa Tare, Amos Mwago, wakati wa shughuli ya kisiasa Nakuru.

Alitaka Mwago apewe fursa ya kufafanua iwapo matamshi yaliyohusishwa naye yaliripotiwa kwa usahihi. Alisema iwapo yatathibitishwa, mbunge huyo anapaswa kumuomba Rais Ruto pamoja na taifa msamaha.

«“Ukosoaji wa kisiasa ni halali na umelindwa na Katiba, lakini matusi binafsi dhidi ya taasisi ya urais hayakubaliki,” alisema Ntaragwe.»
Kiongozi huyo wa vijana alisema mjadala wa kisiasa nchini unapaswa kulenga sera, maendeleo na ustawi wa wananchi badala ya mashambulizi binafsi dhidi ya wapinzani wa kisiasa.

Vijana na Ruto pia walikosoa madai ya kuondolewa kwa picha ya Rais Ruto katika ofisi moja ya Bunge, wakisema hatua hiyo ni dharau kwa ofisi ya Mkuu wa Nchi na kwa walipa kodi.

Vijana kupewa nafasi kubwa

Kiongozi wa vijana katika kundi hilo, Karen Gatimu, aliwataka vijana kushiriki kikamilifu katika kuamua mwelekeo wa kisiasa wa nchi badala ya kuwaacha wanasiasa wawawakilishe katika masuala yote.

Gatimu aliwahimiza vijana kuchunguza kwa makini ahadi na mipango ya kisiasa huku wakishiriki katika michakato ya kidemokrasia kuelekea uchaguzi wa 2027.

Alisema vijana ni sehemu muhimu ya wapiga kura ambao watakuwa na ushawishi mkubwa katika kuamua mustakabali wa kisiasa wa Kenya.

Gatimu pia alitoa wito kwa vijana kushiriki katika uhamasishaji wa kisiasa mashinani, uongozi na shughuli za maendeleo ya kitaifa.
Mipango ya 2027

Uamuzi wa Vijana na Ruto kuunga mkono Rais Ruto unajiri wakati ambapo vyama na makundi ya kisiasa vinaimarisha mikakati ya kujipanga kuelekea uchaguzi mkuu wa 2027.

Uhusiano kati ya UDA na ODM pia umeendelea kuwa sehemu muhimu ya mabadiliko ya kisiasa nchini, huku makundi ya upinzani na vuguvugu mbalimbali yakijipanga kuvutia uungwaji mkono kutoka maeneo tofauti ya nchi.

Rais Ruto amekuwa akiwahimiza vijana kuendelea kumuunga mkono na kushiriki katika kazi za kisiasa zinazolenga kuendeleza ajenda ya serikali.

Ntaragwe pia aliwaonya wanasiasa waliohama UDA na kujiunga na vyama vya upinzani kwamba wanaweza kupoteza ushawishi wao wa kisiasa na hata viti vya ubunge iwapo wapiga kura wataamua kuwaadhibu kupitia sanduku la kura.

Alisema Vijana na Ruto itaendelea kujenga mtandao wa vijana kote nchini ili kuhamasisha uungwaji mkono wa kampeni ya Rais Ruto ya 2027.

Hata hivyo, kundi hilo lilisisitiza kuwa kumuunga mkono Rais Ruto hakumaanishi kupinga ukosoaji wa serikali.

Ntaragwe alisema viongozi bado wana uhuru wa kikatiba kuhoji na kukosoa sera za serikali kupitia Bunge, mijadala ya umma na njia nyingine halali, lakini akasisitiza kuwa ukosoaji huo haupaswi kugeuka kuwa matusi au vitendo vinavyodhalilisha heshima ya ofisi ya Mkuu wa Nchi.

Kadiri uchaguzi wa 2027 unavyokaribia, Vijana na Ruto imesema itaelekeza nguvu zake katika kuhamasisha vijana kuunga mkono ajenda ya Rais Ruto huku ikitetea kile ilichokitaja kuwa heshima na hadhi ya ofisi ya Rais.

Comments

Popular posts from this blog

Launch Of Raila Odinga Leadership Academy Hails New Era of Transformative Leadership

Boredo Wins Jubilant Steward of Africa Award, Highlighting Role in Sustainable Waste Management

Sugar Sector Warns of Deepening Crisis as Farmers Cite Rising Costs, Market Distortions and Policy Gaps at WFO–KENAFF Meeting