Lamu Yaibuka Miongoni mwa Kaunti Zilizoboreshwa Zaidi Pwani Kwenye Ripoti ya InfoTrak CountyTrak


Taifa leo news 

Macharia David 

Kaunti ya Lamu imeibuka miongoni mwa kaunti zilizoboreshwa zaidi katika ukanda wa Pwani kulingana na Ripoti ya hivi karibuni ya InfoTrak CountyTrak Performance Index, hatua inayodhihirisha kuongezeka kwa imani ya wananchi kuhusu utendaji wa serikali ya kaunti.
Matokeo ya utafiti huo yanaonyesha kuwa Lamu imepiga hatua katika utoaji wa huduma muhimu za umma, zikiwemo afya, miundombinu ya barabara, maji, kilimo, elimu, biashara, uwazi, usimamizi wa fedha na uongozi kwa ujumla.

Kwa mujibu wa ripoti hiyo, maboresho hayo yamechangiwa na uwekezaji unaoendelea katika miradi ya maendeleo, kuimarishwa kwa utoaji wa huduma kwa wananchi pamoja na juhudi za kuendeleza uwajibikaji na utawala bora.

Ingawa kaunti bado inakabiliwa na changamoto katika sekta kama upatikanaji wa maji, fursa za kiuchumi na miundombinu, kiwango kipya cha utendaji kinaonyesha kuwa Lamu iko kwenye mkondo sahihi wa maendeleo na ni miongoni mwa kaunti zilizopiga hatua kubwa zaidi katika ukanda wa Pwani.
Ripoti ya InfoTrak CountyTrak Performance Index hufanyika kila mwaka kupima maoni ya wananchi kuhusu utendaji wa serikali zote 47 za kaunti nchini, na hutumika kama kipimo muhimu cha ubora wa huduma za umma na uongozi.

Comments

Popular posts from this blog

Launch Of Raila Odinga Leadership Academy Hails New Era of Transformative Leadership

Boredo Wins Jubilant Steward of Africa Award, Highlighting Role in Sustainable Waste Management

Sugar Sector Warns of Deepening Crisis as Farmers Cite Rising Costs, Market Distortions and Policy Gaps at WFO–KENAFF Meeting