Hassan Omar Chama Cha UDA Yakubali Matokeo ya Uchaguzi wa Ol Kalou, Yaahidi Kuendeleza Miradi Ya Maendeleo
Taifaleo news
Macharia David
Katibu Mkuu wa UDA, Hassan Omar, amesema uchaguzi mdogo wa Ol Kalou ulikuwa zoezi la kidemokrasia lililofanikiwa na kwamba chama hicho kinayaheshimu maamuzi ya wapiga kura huku kikielekeza nguvu zake katika maandalizi ya Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2027.
Omar alimpongeza mshindi wa uchaguzi huo, akisema wananchi wamezungumza kupitia kura zao na uamuzi wao unapaswa kuheshimiwa. Alimtakia kila la heri katika kuwatumikia wakazi wa Ol Kalou na kuwataka viongozi wote kuweka maslahi ya wananchi mbele.
Aliipongeza idadi ya wapiga kura waliojitokeza kushiriki uchaguzi, akisema imeonyesha dhamira ya wananchi kutekeleza haki yao ya kidemokrasia licha ya ushindani mkali wa kisiasa. Aliwashukuru wote waliojitokeza kupiga kura kwa amani na kuwapongeza wafuasi wa UDA kwa kujitolea katika kampeni.
Katibu Mkuu huyo alisema UDA iliendesha kampeni imara na zilizoratibiwa vizuri kwa kuwapeleka viongozi wa kitaifa na wa mashinani katika maeneo mbalimbali ya Ol Kalou ili kuwasilisha ajenda ya chama. Aliwashukuru viongozi wa chama, mawakala, wajitolea na wafuasi kwa kujituma na kuonyesha ustahimilivu.
Omar alisema licha ya UDA kupoteza uchaguzi mdogo wa Ol Kalou, chama hicho kimeshinda chaguzi nyingine ndogo zilizofanyika katika miezi ya hivi karibuni, jambo linaloonyesha kuwa bado kinaendelea kupata uungwaji mkono mkubwa kutoka kwa Wakenya. Alisema matokeo ya uchaguzi mmoja hayawezi kufafanua nguvu ya chama wala kubadili dhamira yake ya kuwatumikia wananchi.
Alisisitiza kuwa uchaguzi si suala la uhai au kifo, bali ni sehemu ya kawaida ya ushindani wa kisiasa. Alisema UDA hukubali ushindi na kushindwa kwa ukomavu na sasa imeanza maandalizi ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2027.
Omar alisema serikali haijutii miradi ya maendeleo ambayo imeitekeleza Ol Kalou na katika eneo zima la Mlima Kenya. Alisisitiza kuwa maendeleo hayategemei matokeo ya uchaguzi bali mahitaji ya wananchi, na kwamba serikali itaendelea kutekeleza miradi ya maendeleo bila ubaguzi.
Aidha, aliwatetea maafisa wa usalama na Tume Huru ya Uchaguzi na Mipaka (IEBC), akiwapongeza Inspekta Jenerali wa Polisi Douglas Kanja, Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya Ndani Raymond Omollo pamoja na maafisa wa IEBC kwa kusimamia uchaguzi wa amani na utulivu.
Aliwataka Wakenya kujiepusha na vurugu za kisiasa kabla, wakati na baada ya uchaguzi, akisema demokrasia huimarika pale tofauti za kisiasa zinapotatuliwa kupitia kura badala ya machafuko. Pia aliwataka viongozi wa kisiasa na wafuasi wao kudumisha amani, kuheshimu taasisi za kidemokrasia na kushirikiana kujenga umoja wa taifa.
Comments
Post a Comment